ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਧਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਨਹੀਂ ਘਟ ਰਹੀ ਮੰਗ, ਮਾਰਚ ਤਿਮਾਹੀ ‘ਚ 8 ਫੀਸਦੀ ਵਾਧਾ

1 min read

ਭਾਰਤ ਦਾ ਲਗਾਤਾਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਆਰਥਿਕ ਮਾਹੌਲ ਸੋਨੇ ਦੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੀ ਖਪਤ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਸੀ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਕੀਮਤਾਂ ਇਤਿਹਾਸਕ ਉੱਚੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਤਿਮਾਹੀ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਸੀ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੋਨਾ ਖਰੀਦਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦੀ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਵਿਸ਼ਵ ਗੋਲਡ ਕੌਂਸਲ ਨੇ ਸੋਨੇ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਆਰਥਿਕ ਸਲਾਹਕਾਰ ਨੇ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਸਾਲ ਜਨਵਰੀ-ਮਾਰਚ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੌਰਾਨ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਤਿਮਾਹੀ ਔਸਤ ਕੀਮਤਾਂ 11 ਫੀਸਦੀ ਵਧੀਆਂ ਹਨ। ਭਾਰਤ ‘ਚ ਸੋਨੇ ਦੀ ਮੰਗ ਸਾਲ ਦਰ ਸਾਲ 20 ਫੀਸਦੀ ਵਧ ਕੇ 75,470 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੋ ਗਈ।

ਅੱਜ ਵਿਸ਼ਵ ਗੋਲਡ ਕਾਉਂਸਿਲ ਨੇ ਗਲੋਬਲ ਰਿਪੋਰਟ ‘ਗੋਲਡ ਡਿਮਾਂਡ ਟ੍ਰੈਂਡਸ Q1 2024’ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧੀ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ ਦੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਅਤੇ ਸੋਨੇ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

You May Also Like

More From Author

+ There are no comments

Add yours